Inphono.com Inphono.com   สถิตอยู่ในใจตราบนิรันดร์ น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นอันหาที่สุดมิได้ สถิตอยู่ในใจตราบนิรันดร์ น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นอันหาที่สุดมิได้
Home Forum
Welcome, Guest
Username Password: Remember me

Waiting for the 1st coming auction !
(1 viewing) (1) Guest
  • Page:
  • 1

TOPIC: Waiting for the 1st coming auction !

Waiting for the 1st coming auction ! 15 Feb 2011 20:01 #3746

รอๆๆ

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 17 Feb 2011 14:55 #3953

polotoon wrote:
รอๆๆ

พี่เริ่มก่อนเลยครับ
  • GMO
  • Platinum Boarder
lp.fix.gs/index.php
โลกแผ่นเสียง

www.ustream.tv/channel/music-of-loves

ออกอากศสถานีวิทยุออนไลน์สดๆๆๆ....เชิญรับฟัง..

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 17 Feb 2011 16:39 #3961

GMO wrote:
polotoon wrote:
รอๆๆ

พี่เริ่มก่อนเลยครับ

นาฬิกาของเว็บ ยังไม่พร้อมน่ะครับ

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 25 Apr 2011 00:50 #7890

มี นาฬิกาเว็บใช้แล้ว เย้ๆ

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 25 Apr 2011 04:05 #7892

ทำเสร็จแล้วครับหลังจากที่คอยกันมานานจนเหงือกแทบแห้ง

ขอยกความเก่งนี้ให้คุณ joeskb ครับ

ขอขอบคุณ = อีกครั้งครับ

โปรดรอให้ได้ลงโพสต์ ข้อตกลงในการประมูล ก่อน

แล้วขอเชิญร่วมประมูลครับ

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 29 Apr 2011 01:51 #8120

ระฆังประมูลจะเริ่มแล้วใช่ใหมล่ะนิ
  • GMO

www.ustream.tv/channel/music-of-loves

ออกอากศสถานีวิทยุออนไลน์สดๆๆๆ....เชิญรับฟัง..

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 29 Apr 2011 03:04 #8122

ในที่สุดการรอคอยก็จบลง

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 29 Apr 2011 04:56 #8123

GMO wrote:
ระฆังประมูลจะเริ่มแล้วใช่ใหมล่ะนิ

เริ่มได้แล้วครับ คุณกาโม่ หากมีแผ่นที่อยากนำลงประมูล เชิญครับ

ผมเองจะนำลงหลายแผ่น เช้าวันจันทร์หน้า รายได้จะให้ทหารพราน
(ลงไว้ที่กระทู้ปักหมุด)

ตอนนี้พร้อมแล้ว เวลาคลิ๊คที่ quick reply, reply หรือ quote

นาฬิกา มีให้ดูด้วยแล้วครับ เวลารอเคาะใน 10 วินาทีสุดท้าย

จะเฉือนกัน ก็อยู่ที่ราคาที่ใส่กันแล้วครับ

ใครที่รอเคาะราคา ที่ 3 วิ สุดท้าย ก็ยังไม่แน่ใจว่า จะคาบเส้น บ่

อาจจะหลุดหรือไม่ ต้องลองส่งยิ้มเช็คดูเองครับ

ช่วยๆกันดูและระวัง พวกหน้าม้า UP ราคากันด้วยครับผม

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 29 Apr 2011 17:42 #8160

ช่วยๆกันดูและระวัง พวกหน้าม้า UP ราคากันด้วยครับผม
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

หน้าม้ามันมีมานานนมแล้วเคาะราคากระตุ้นแผ่นให้แพงเว่อร์ตามราคาเกินเหตุ
สังเกตุไม่ยากพวกนี้เคาะราคาแล้วไม่เอาหลอก..

คนที่เอาจริงเค้าจะหยุดเมื่อราคาในใจตัวเองกำหนดไว้.

ระวังยังไงคงยากเพราะการจดล็อกอินเข้ามาง่ายพวกๆๆนี้ตุนล็อกอนไวเยอะ
แต่ก็จะช่วยสอดส่องๆๆครับ
  • GMO

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 02 May 2011 09:22 #8224

ขอบคุณครับ คุณกาโม่

ผมถ่ายรูป ปกที่จะลงประมูลแล้ว ว่าจะลงคืนนี้ ราวหลังเที่ยงคืน

กลับหาสายเคเบิล ที่จะโหลดภาพจากกล้อง G11 เข้าคอม.ไม่เจอ

หาในห้องนี่มาช.ม.กว่า จนมึนแล้ว ไม่รู้มันไปเดินเที่ยวอยู่ใหน

พรุ่งนี้ต้องออกไปหาซื้อมาใหม่แล้วครับ

ขออภัยด้วยครับ

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 03 May 2011 01:39 #8239

[b]กำลงแดงตายกันพอดี หาดีๆๆครับไปลืมไปว้ที่บ้านน้องสาวคนไหนปล่าวครับ ผมเองใช้วิธีหาสายสำรองเก็บไว้สองสามสายครับ
  • GMO

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 03 May 2011 11:51 #8282

ได้สายมาใหม่แล้วครับ

เมื่อคืนเล่นเอาผม มึน จริงๆ

ถ่ายรูป ย่อรูป ทั้ง 5 แผ่นแล้ว แบบมือใหม่หัดขับลองโพสต์ครับ
ไม่เคยคิดว่า จะต้องมานั่งทำเองแบบนี้ ตามประสาคนหลังยาวร่วมวา
เพราะผมเป็นแต่ซื้อแผ่น มาตลอดจนนิสัยเสียเอามากๆ

คงต้องหาสายเพิ่มมาสำรองแบบคุณกาโม่ ละครับ

จะได้ไม่ไปลืมไว้ กะขบวนรถไฟบางสาย:dry:

เสียเงินดีกว่า เสียเวลาและอารมณ์ เป็นช.ม. ๆ ค้นหา เพราะจะรีบใช้

ลองแวะดูทั้ง 5 แผ่นครับ เผื่อจะชอบบ้างครับ

Last Edit: 03 May 2011 12:04 by thoone13. Reason: add

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 04 May 2011 00:51 #8319

ผมประเดิมหมดห้าแผ่นแล้ว
ขอสนุกสนานสักหน่อยมีแผ่นหมายตาไว้สองแผ่น
แต่อุบไว้ก่อน
ไม่บอกว่าแผ่นไหน
ไว้มาเฉยวันสิ้นสุดการประมูล

แต่มั่นใจว่าได้แน่นอนชัวร์
  • GMO

Re: Waiting for the 1st coming auction ! 05 May 2011 08:14 #8522

แผ่นทั้งหมดนี่ ผมมีอยู่อย่างละแผ่นเท่านั้นครับ

แผ่นที่ 1 THE BUTTERFLY LOVERS. ปกนี้ 2-3 ปีหลังนี่ ไม่ค่อย
จะเห็นมีหลุดออกมาครับ คงหาได้ไม่ง่ายนัก เพลงในแผ่นไพเราะดี
มากๆ จัดเป็นเรื่อง Love Story ที่นิยมกันของชาวจีน เคยสร้างเป็น
หนังออกฉายในปี 1990 คงหาเป็นแผ่นหนังดูได้ไม่ยากนัก

แผ่นที่ 2 THE YELLOW RIVER CONCERTO. ก็ยังมีสภาพดี มา
พร้อม Obi. สภาพนี้ก็หาไม่ได้ง่ายนัก เพลงก็ไพเราะ ดังไปทั้วโลก
เหมือนกัน แผ่นนี้มีออกมาหลายปก ราว 3-4 ปก คงจะได้ ผมดูแล้ว
ชอบปกนี้มากกว่า เพราะปกสีแดง ตัวอักษรสีทอง จัดเป็นสีมงคล
ของคนจีนเขา

แผ่นที่ 3 GOLDEN THEMES ของ M&k REALTIME อัดเสียงดี
มาก แผ่นนี้จะเรียกว่าเป็นแผ่น MINT ก็ได้ แต่แกะซองลงเข็มแล้ว
ก็น่าจะเหลือแค่ NM เท่านั้น

แผ่นที่ 4 LONG MARCH SYMPONY. เพลงไพเราะครับ มีเพลงนึง
เสียงดนตรีเบา คล้ายเริ่มมาจากระยะไกล แล้วเริ่มดังขึ้น ๆ เหมือน
ขบวนกองทัพแดงกำลังเคลื่อนเข้ามาใกล้
แผ่นนี้ คุณ lek lp ให้ผมมา นี่คุณเล็ก กำลังจะเคาะคืนซะแล้ว

แผ่นที่ 5 CHINESE CELEBRATION MUSIC. เพลงในแผ่นนี้ ไม่
ใช่เพลงที่เล่นโดยวง Symphony Orchestra นะครับ เล่นด้วย
เครื่องดนตรีแบบชาวบ้านเล่นกัน เสียงดนตรี คล้ายแบบวงงิ้วจีน
เล่น ก็ฟังมันไปอีกแบบนึง ผมชอบที่ปกด้วย เป็นคำมงคลทั้งสองหน้า

ความจริงผมเสียดายหลายแผ่นอยู่เหมือนกัน กว่าจะหาคืนกลับมาได้
คงอีกนาน แต่ได้ทำใจขอยกให้ ทพ.และทหารที่บาดเจ็บแล้วครับ ที่
แม้แต่เสื้อเกราะจะใส่ป้องกันตัวก็ไม่มี มีเบี้ยเลี้ยงให้แค่วันละ 51 บาท
แต่ทำหน้าที่เสี่ยงชีวิตปกป้องแผ่นดินให้พวกเรากันอยู่

ขอให้ทุกท่านโชคดี ได้แผ่นที่ต้องการสมใจ และขอขอบคุณครับผม

Last Edit: 05 May 2011 15:06 by thoone13. Reason: add
  • Page:
  • 1
Time to create page: 0.40 seconds